กลับไปหน้ารายชื่อกระทู้ ตอบกลับ เริ่มโพส

ถามเรื่องต่อเติมบ้านของ harvest moon ds หน่อย

มันต่อเติมที่ไหนอะครับ และต่อกับใคร ปกติไอคนชื่อ Gotz มันจะมาต่อสร้างเล้าเป็ดเล้าไก่กับโรงเลี้ยงควายให้
แล้วต่อเติมบ้าน จ้างใครหรอครับ
Gotcha! เป็นดูเอลที่สนุกมาก
.
โทรศัพท์ในบ้านสามารถโทรไปหาเฮียก๊อตได้ครับ โทรไปหาแล้วก็เหมือนกับปกติแหละว่าจะให้อัพอะไร

เล้าไก่ วัว สร้างใหม่เท่านั้นนะ ต้องเลือกวัสดุด้วยว่าจะใช้อะไร ถ้าใช้ฟางพายุมาพังง่ายหน่อย

ฟาง - ไม้ - หิน - ไม้ทอง

ทางที่ดีใช้หินจะดีที่สุดครับ สร้างเล้าไก่ วัว อะ(ไม้ทองแพงเกิน ไม้โดนพายุไม่กี่ครั้งก็อาจจะพังได้ ส่วนฟาง ไม่ต้องคิด)
มาบอกอีกอย่าง ถ้าใช้ทอง ชาวบ้านจะไม่ค่อยชอบเราน้า

รู้สึกว่ามันจะขัดกะธรรมชาติอะนะ
โทรหาGotzปชแล้วเลือกUpgrade Building
จะขุดขึ้นมากันทำไมค่ะเนี่ย?? - -
หก้เปนคนชอบขุดไงๆๆๆฮ่าๆ
เป็นเกษตรกร หรือคนงานในเมืองแร่อ่ะ ถึงชอบขุด- - 5555
อีกอย่าง...ขุดมาก็ไม่ได้อะไร มีคนตอบไปแล้วนิ
อันนี้ ไม่แน่ใจว่าถูก100%ป่าวนะ     
  วิธีต่อเติมบ้าน
บ้านระดับ1 ---->ทำให้คนเเคระช่อง2โผล่(ซื้อของในซุปเปอร์ 10 ครั้ง)---->ซื้อcoffy table (เขียนถูกมั้ย) จากช่อง
2 ----> เติมบ้านระดับ2ได้ ---->ซื้อครัว ---->เติมบ้านระดับ3ได้
เวรกรรม ช่วยกันขุดอีกซะนั่น ดู ค.ศ ที่เขาโพสถามกันหน่อยซิค้า~ T^T
จะบอกว่าเล่นจะจบอยู่แล้วอะ แต่ดันไปกดลบเซฟซะงั้น อยากจะตายคะ

ซีรีย์เกาหลี
เวรกรรม ช่วยกันขุดอีกซะนั่น ดู ค.ศ ที่เขาโพสถามกันหน่อยซิค้า~ T^T
ต้นฉบับโพสโดย nubenzee เมื่อ 15-11-2011 20:07
ไมอ่ะ ขุดก็ไม่ได้ พี่เบ้นใจร้าย แ้ง้ๆ
ขออนุญาตโพสค่ะ รับสร้างหน้าเพจใน facebook เพื่อประชาสัมพันธ์สินค้าและบริการของท่านนอกจากนี้ยัขออนุญาตโพสค่ะ รับสร้างหน้าเพจใน facebook เพื่อประชาสัมพันธ์สินค้าและบริการของท่านนอกจากนี้ยังมีบริการเชื่อมต่อเว็บไซต์ของท่าน กับ facebook,twitter เพื่อให้เข้าถึงกลุ่มลูกค้าของท่านได้ง่าย เนื่องจากกลุ่มบุคคลส่วนใหญ่นิยมเล่น facebook,twitter เพื่อเพิ่มช่องทางการประชาสัมพันธ์สินค้าและบริการของท่าน สอบถามรายละเอียด
ได้ที่ อีเมลล์ sale@4x-treme.com หรือติดตามที่ http://goo.gl/Zok7U
เดี้ยวเถอะๆ มาว่าคนน่ารักใจร้ายได้ยังไงๆ5555
(L)Megane'b in my Mind >/////<(L)
แต่ถ้าไม่น่ารักก็ว่าได้อ่ะครับ
ฮึ่มๆ - -* รู้ได้ไงว่าไม่น่ารัก เขาบอกว่าผญ.คือสิ่งมีชีวิตเพศแม่ที่ดูดีที่สุดในโลกย่ะ เดี้ยะๆ5555
(L)Megane'b in my Mind >/////<(L)
มีเดี้ยะด้วย ตายละ น่ากลัว
อะไรๆ เขาออกจะใจดี ดี๊ ดี ^ ^
เสียงสูง...!! = w =
55555 มีด้วยหรอ สิ่งมีชีวิตเพศแม่ คนงามเพราะแต่งไม่ใช้หรอ พอตัวอื่นๆคงดูดีกว่ามั้ง
กลับไปหน้ารายชื่อกระทู้