กลับไปหน้ารายชื่อกระทู้ ตอบกลับ เริ่มโพส

Emulator สำหรับเล่น GBA และ NDS บน PC

Download ได้ >>> ที่นี่ <<<

ใน Pack จะประกอบไปด้วย NO$GBA ver. 2.6a และ NO$Zoomer 2.3.0.1 โดยได้ทำการตั้งค่าพื้นฐานที่จำเป็นมาแล้ว

วิธีใช้
1. เปิด NO$Zoomer.exe
2. เลือก Rom (นามสกุล .gba หรือ .nds)
3. ไปที่ Options > NO$GBA settings แล้วเลือกไปที่ Tab Controls หรือ NO$GBA > Options > Controls Setup แล้วเลือกปรับปุ่มตามใจชอบ เมื่อเสร็จแล้วกด OK
4. ไปที่ Options > Save NO$GBA settings หรือ NO$GBA > Options > Save Options เพื่อบันทึกการตั้งค่าไว้ในคราวต่อๆไปจะได้ไม่ต้องมาตั้งค่าใหม่
5. เท่านี้ก็สามารถเล่นเกมได้แล้วครับ

สำหรับบางเกมจะมีการหมุนเครื่องเกม เราสามารถปรับการหมุนของ Emu ได้โดยไปที่ View > Rotate แล้วเลือกองศาการหมุนเอา
และสามารถปรับขนาดหน้าจอได้โดยไปที่ Options > Size

*หมายเหตุ* NO$GBA ไม่สามารถเล่นเกมได้ทุกเกม โดยเฉพาะเกมใหม่ๆที่ออกมาหลังจากต้นปี 2009 เนื่องจาก ขาดการ Update เป็นเวลานาน

วิธีเปิดเสียง
1. ไปที่ NO$GBA > Options > Emulation Setup แล้วปรับตามรูป เมื่อเสร็จแล้วกด OK
9-7-2009 14:33

2. ไปที่ Options > Save NO$GBA settings หรือ NO$GBA > Options > Save Options เพื่อบันทึกการตั้งค่าไว้ในคราวต่อๆไปจะได้ไม่ต้องมาตั้งค่าใหม่

วิธีใส่สูตร
1. ไปที่ Other > Cheats หรือกด F2
2. เลือกที่ Add new เพื่อเพิ่ม code ใหม่

เลือกประเภทให้ตรงกับสูตร มิเช่นนั้น จะไม่สามารถใช้งานได้
.
สรุป คือ คนที่พัฒนาอีมูตัวนี้ หายเข้ากลีบเมฆไปแล้วหรอครับ T_T
You have no choice,You must not fail
สุดยอดครับ เล่น The World End With You ได้ด้วย...
อยากเล่นมาตั้งนานแล้ว ^o^
ผมว่าบางตัวก็ยังเล่นได้อยู่นะครับ ลองเสี่ยงดูนะครับ
เกมที่ออกหลังต้นปี 2009 เช่น Super Robot Taisen K เป็นต้น
ขอเอามาบอกเป็นคลิปได้ไหมไม่รู้เรื่องครับ
ขอเอามาบอกเป็นคลิปได้ไหมไม่รู้เรื่องครับ
ต้นฉบับโพสโดย tavaga33 เมื่อ 7-7-2009 11:56
มันไม่้ได้ยากขนาดนั้นซะหน่อย- -
ผมว่าบางตัวก็ยังเล่นได้อยู่นะครับ ลองเสี่ยงดูนะครับ
เกมที่ออกหลังต้นปี 2009 เช่น Super Robot Taisen K เป็นต้น ...
ต้นฉบับโพสโดย Faiz เมื่อ 6-7-2009 23:39
ใช่ๆ kingdomhearts 358/2 day ยังเล่นได้เลย
ชีวิตมีสุข
Ummm...
I suggest you not to play "The world ends with you" in the Emulator. I think it's will be hard to play and
not as fun as in the real NDS. = =
I don't have real NDS SO what can I do .
kingdomhearts 358/2 day เล่นไดจริงๆครับผม

ว่าแต่เวอร์ชั่นนี้ยุ่งยากเนอะ(ออฟชั่นเยอะมาก)

เอ่อ...เสียงผมมันไม่ขึ้นอะครับต้องปรับตรงไหน
อีมูมายซูมยังมีเสียงเลย

งง
ขอบคุนครับเล่น final 4 คำไม่ซ้อนด้วย >/l\<
ไม่มีคนตอบให้ผมเลยอะ
ใครก็ได้ตอบทีครับขอร้อง
หาเสียงไม่เจอ
มันไม่มีเสียงอะครับ
เสียดายนะครับ เล่น Rune Factory 1 ไม่ได้ เข้าได้แต่ฉากไตเติ้ล - -
You have no choice,You must not fail
แก้ไขล่าสุด varbara เมื่อ 10-7-2009 17:40
เสียดายนะครับ เล่น Rune Factory 1 ไม่ได้ เข้าได้แต่ฉากไตเติ้ล - -
เล่นได้ครับ

กลับไปใช้2.6 ธรรมดาครับ
kingdomhearts 358/2 day เล่นไดจริงๆครับผม

ว่าแต่เวอร์ชั่นนี้ยุ่งยากเนอะ(ออฟชั่นเยอะมาก)

เอ่อ...เสียงผมมันไม่ขึ้นอะครับต้องปรับตรงไหน
อีมูมายซูมยังมีเสียงเลย

งง
งง ด้วยคน ความหมายคือว่าเล่นในmyzoomออกแต่เล่นจากno$gbaเสียงไม่ออกหรอ
หรือว่าไรอ่ะ เพราะในเรปแรกเค้าก็บอกวิธีเปิดเสียงน่ะ

*ที่จริงเล่นผ่านzipหรือ rarได้น่ะครับ แค่ต้องมีไฟล์เพิ่มนิดหน่อยน่ะ

**DQ 9 ก็เล่นได้น่ะ *-*
ที่บอกว่าเล่นผ่านไฟล์ zip หรือ rar อ่ะครับ ทำยังไงหรอครับ ชี้แนะด้วยนะครับ
คุณ varbara เหมือนผมเคยเจอในบอร์ดที่ไหนสักแห่งเลย ใช่ในไทยเกมมิ่งรึเปล่าครับ
แก้ไขล่าสุด XxxDEEPxxX เมื่อ 11-7-2009 01:09

เฮ้อ
ช่างเถอะเสียงมาแล้วครับ
ผมถามไปตั้งแต่คุณZeromaru
ยังไม่บอกวิธีเปิดเสียงเลย
เพิ่งจะมาบอกครับ

Excalibur ครับ

ผมก็เล่นไม่ได้
ใช้อีมูมา3อันและยังมิได้เลย
แต่ภาค2เล่นได้แน่นอนครับ
ที่บอกว่าเล่นผ่านไฟล์ zip หรือ rar อ่ะครับ ทำยังไงหรอครับ ชี้แนะด้วยนะครับ
คุณ varbara เหมือนผมเคยเจอในบอร์ดที่ไหนสักแห่งเลย ใช่ในไทยเกมมิ่งรึเปล่าครับ
จะต้องมีไฟล์ unrar.dll unrar32.dll UNZIP32.DLL ครับหาได้ตามกูลเกิ้ล

*-* แหมดีใจจังที่มีคนรู้จักด้วย ใช่ครับอยู่ไทยเกมมิ่งแต่ว่าแต่ก่อนอยู่ซอย13น่ะจนล่มไปนานเลยต้องหาที่สิงใหม่
Excalibur ครับ

ผมก็เล่นไม่ได้
ใช้อีมูมา3อันและยังมิได้เลย
แต่ภาค2เล่นได้แน่นอนครับ
ลอง Desemume ยังครับ เวอชั่นใหม่รู้สึกว่าเล่นเกมได้เยอะขึ้นน่ะ แต่ไม่ได้ลองเกมนี้เหอๆ
แต่สเปคเครื่องต้องสูงหน่อยน่ะ P4 8500gt ยังกระตุกอ่ะเหอๆๆ อืดด้วย
แต่เล่นDQ9 ได้แน่นอน ภาพไม่แตกเหมือน no$gba
มานทำยังไงหรอครับ ทำไม่เป็นง่ะ - -*
ที่บอกว่าเล่น The World End With You ได้อ่า
เล่นยังไงหรอครับ นึกภาพไม่ออกง่ะ -*-
เอาเมาส์ลากๆไปตามหน้าจอพร้อมกับกดปุ่มลูกศรหรอ
ลำบากน่าดูเลยแฮะ
แก้ไขล่าสุด Osiris เมื่อ 24-7-2009 10:15
ที่บอกว่าเล่น The World End With You ได้อ่า
เล่นยังไงหรอครับ นึกภาพไม่ออกง่ะ -*-
เอาเมาส์ลากๆไปตามหน้าจอพร้อมกับกดปุ่มลูกศรหรอ
ลำบากน่าดูเลยแฮะ
แหม...เล่นในคอมมันก็อย่างงี้แหละครับ... อะไรมันจะสู้ของจริงได้ล่ะครับ

ปีที่แล้วก่อนผมซื้อ NDSL ผมยังเล่น Pokemon Ranger บนคอมเลย... ก็ลำบากกว่าจริงแหละครับ แต่ก็พอเล่นได้

อ่อ... ลืมบอกไป... ตอนนั้นพอดีผมมีเม้าส์แบบปากกา (Stylus) อ่ะ... เลยเล่นง่ายขึ้นนิดนึง
กลับไปหน้ารายชื่อกระทู้